.:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..:Học - Học Nữa - Học Mãi - Đuổi Nghỉ:..

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

tư liệu tham khảo cho mấy bạn chuyên văn nè

Go down 
Tác giảThông điệp
rainy06

rainy06

tư liệu tham khảo cho mấy bạn chuyên văn nè Empty
Bài gửiTiêu đề: tư liệu tham khảo cho mấy bạn chuyên văn nè   tư liệu tham khảo cho mấy bạn chuyên văn nè I_icon_minitimeSat Oct 08, 2011 8:41 pm

Đề: Tả buổi sáng ở gia đình em.

Buổi sáng mẹ em dậy sớm nhất nhà. Sau đó mẹ quát: "Bố con chúng mày không dậy mau còn nằm ườn ra đấy à!"

Đề: Tả cái ghế.

Nhà em có một cái ghế gỗ, cái ghế có ba chân, bởi vì ba em ném con chó làm gãy hết một chân.

Đề: Hãy nêu ý nghĩa của lời ru.

Lời ru có ý nghĩa quan trọng đối với cuộc đời mỗi người. Ngay từ khi lọt lòng, những lời ru của bà và mẹ đã đưa em vào giấc ngủ ngàn thu...

Đề: Tả ông nội.

Ông nội em hai chân gầy như hai que củi, đôi tay chỉ con da bọc xương. Ông thoắt ẩn, thoắt hiện. Lúc trên nhà trên, lúc đã dưới nhà ngang.

Đề: Tả con mèo.

Nhà em có nuôi một con mèo. Đôi mắt chú như hạt tiêu. Thân hình chú cong cong như cầu Thê Húc. Mỗi lần đi học về con mèo lại chạy cái vèo ra để đón cô chủ nhỏ của mình.

Đề: Tả về cô giáo.

Cô giáo em người cao dong dỏng, cô có sống mũi dọc dừa. Đặc biệt mái tóc của cô dài và đẹp. Mỗi khi cô đi xe máy, mái tóc cô bay lên bối rối.
Đề: Tả con mèo.

Nhà em có nuôi một con mèo. Thân nó to như chai 65.

Đề: Tả con chó.

Con chó nhà ông em đã lớn rồi mà chưa biết sủa. Thấy thế, em liền mách ông: "Ông cứ bế nó ra ngoài đường. Hễ có người đi qua thì ông gâu gâu cho nó gâu theo".

Đề: Kể lại truyện "Thánh Gióng"

... Đến chân núi Sóc Sơn, Thánh Gióng cởi hết quần áo, rồi cả người và ngựa từ từ bay lên trời.

Đề: Tả cây mít.

Nhà ngoại em có trồng một cây mít, cây tuy nhỏ nhưng năm nào cũng giúp cả làng em vượt đói.

Đề: Tả con sông quê hương.

Nhà em nằm bên con sông Đà nên thơ. Vào mùa lũ, những con sóng như những cô sơn nữ dở chứng đuổi nhau va vào bờ kêu phành phạch

tư liệu tham khảo cho mấy bạn chuyên văn nè
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cảm động với câu chuyện "Thẩm phán gắn tình bạn"
» chuyen de tinh ban
» Thất tình? Chuyện nhỏ!
» chuyen tinh ban cam dong
» Chuyện tình chàng cuội