.:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..:Học - Học Nữa - Học Mãi - Đuổi Nghỉ:..

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

cậu và anh...........

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
heop0_1012

cậu và anh........... Empty
Bài gửiTiêu đề: cậu và anh...........   cậu và anh........... I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 8:20 pm

Tớ và anh học cùng trường và anh hơn tớ một tuổi. Những ngày đầu cấp ba bước vào trường tớ lạc lõng giữa môi trường mới này, lúc ấy anh đã nắm tay tớ như tiếp thêm sức mạnh để tự tin bước vào năm học cấp ba đầu tiên này. Anh hướng dẫn cho tớ quy định học tập và tính cách của thầy cô nơi đây như thế nào. Tớ rất biết ơn anh và anh cũng là người đã đánh thức trái tim tớ sau bao lâu đã ngủ yên. Ở bên cạnh anh, tớ cảm thấy ấm áp và bình yên vô cùng. Tớ nghĩ anh là người chiếm vị trí đầu tiên trong trái tim tớ.
Thật lạ, chính nơi đây tớ đã gặp cậu_ một con người theo tớ nhận xét là rất lạ. Tớ đã chú ý cậu ngay từ lần gặp đầu tiên. Cậu thu hút tớ bởi ánh nhìn lạnh lùng, có lẽ khác xa với anh. Bởi vì anh là con người ấm áp. Vài ngày sau, tớ nhận được tin nhắn từ cậu. Cậu là người đầu tiên làm bạn cùng tớ khi bước vào ngôi trường mới này. Rồi từ khi gặp cậu, tớ như quên mất anh luôn bên cạnh mình. Vì bên cậu tớ có cảm giác lạ lắm, không giông như ở bên cạnh anh. Có lẽ cậu có tình cảm với tớ ( đó chỉ là suy đoán của tớ) nhưng cậu không bộc lộ. Cậu không như những người con trai khác, không săn đón, không nhắn tin hằng ngày. Càng lúc tớ càng tò mò về cậu.
Cậu thật đáng ghét khi làm tớ khó chịu như thế này. Có lúc cậu không nhắn tin hay gặp cậu, tớ lại cảm giác trống vắng như thiếu điều gì ấy. Rồi khi gặp cậu, nhận tin nhắn từ cậu tớ cảm thấy vui lạ thường, còn vui hơn khi được gặp anh nữa. Đôi khi tớ lại trách bản thân sao lại làm như vậy. Anh rất tốt với tớ, nhưng lại có lúc vì cậu mà tớ lại quên mất sự hiện diện của anh. Đúng, cậu là đồ đáng ghét mà.
Theo mọi người nhận xét rằng cậu rất bình thường. Nếu so sánh với anh thì cậu chắc chắn không qua anh đâu. Vì anh học giỏi, dễ thương, và luôn có nụ cười tỏa nắng làm ngất ngây bao bạn gái. Tớ thật hãnh diện về điều này và điều đặc biệt là anh chỉ quan tâm một mình tớ thôi. Còn cậu thì khác hoàn toàn với anh. Cậu không học giỏi, không dễ thương và cũng chẵng có nụ cười tỏa nắng như anh. Trên gương mặt cậu luôn là một nét lạnh lùng. Cậu thật khó hiểu đó. Khi gặp tớ, cậu cũng chỉ cười nhẹ mà cũng đủ để làm ấm lòng tớ.
- Cậu là gì mà phải làm tớ suy nghĩ nhiều về cậu...????
- Cậu là gì mà làm tớ quên đi sự hiện diện của anh...????
- Cậu là gì mà tớ phải suy nghĩ lại anh có còn là vị trí thứ nhất trong lòng tớ....???
- Cậu là gì mà làm tớ phải đợi chờ tin nhắn cậu hằng ngày...???
Còn rất nhiều câu hỏi tớ tự đặt ra rằng cậu là ai, là gì trong lòng tớ. Thật khó chịu khi phải suy nghĩ về cậu như vậy. Tớ phải xấp xếp lại trật tự trái tim tớ, để không phải giao động trước cậu khi bên anh.
Có lần tớ nhìn thấy cậu khóc. Con trai mà khóc có phải kì lắm không?. bởi vậy tớ chăm chú nhìn cậu, Bất giác như biết tớ đang nhìn lén, cậu quay đi che giấu những giọt nước mắt đang rơi. Cậu luôn là vậy, lúc nào cũng che giấu tâm trạng buồn mà chẳng chia sẻ cùng ai. Sao cậu chẳng cho tớ cơ hội để hiểu con người cậu thêm. và cũng từ ngày đó cậu và tớ như có khoảng cách phải không? tớ rất buồn vì điều này. Chắc cậu không biết đâu . thôi hãy để tình cảm chưa xác định này trong lòng tớ và cất kín mãi
Tớ thật tham lam phải không, vừa muốn được cậu quan tâm còn muốn được có anh chăm sóc. Người ta nói nếu tham lam quá thì sẽ mất tất cả. vì vậy tớ rất sợ mất anh và cả cậu. Nhưng tớ thật sự muốn biết rằng tớ ra sao, như thế nào trong lòng cậu? nhưng đó chỉ là câu hỏi tớ dành cho cậu, tớ sẽ luôn để anh ở vị trí thứ nhất và cậu là sau anh.
Vì anh đã đưa tớ về sau những ngày lạnh lẽo, cô đơn với tình yêu đầu tiên tan vỡ. Anh ấm áp và cho tớ bờ vai vững chắc an toàn. Còn cậu chỉ là ngọn gió thoảng qua khẽ làm trái tim nhỏ bé của tớ rung động.nhưng tớ sẽ nhớ mãi về cậu. Cậu thật lạ và ngộ
anh và cậu đều cho tớ cảm giác được yêu thương và chăm sóc. tớ yêu anh và mến cậu nhiều lắm

Những tình cảm tuổi học trò thật đáng yêu fai không?.đôi khi như một cơn gió thoảng qua nhưng làm con tim ai đó xao xuyến mãi không thôi. hãy chọn lựa và tìm một bờ vai vững chắc cho mình nha
loptruonga5

Bài gửiTiêu đề: Re: cậu và anh...........   cậu và anh........... I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 9:48 pm

p hanh phuc wa ha
x_xinhxan

Bài gửiTiêu đề: Re: cậu và anh...........   cậu và anh........... I_icon_minitimeMon Oct 10, 2011 9:03 am

cap 3 la nam hoc zui nhat
cung la nam ma tinh cam cua cung ta no nhieu nhat
koi do la` mot ki? niem dep
giu? no ,ai ben ta.....................
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: cậu và anh...........   cậu và anh........... I_icon_minitime

cậu và anh...........
Trang 1 trong tổng số 1 trang