.:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..:Học - Học Nữa - Học Mãi - Đuổi Nghỉ:..

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

SAI LẦM VÀ SỰ HỐI HẬN

Go down 
Tác giảThông điệp
kurock27

SAI LẦM VÀ SỰ HỐI HẬN Empty
Bài gửiTiêu đề: SAI LẦM VÀ SỰ HỐI HẬN   SAI LẦM VÀ SỰ HỐI HẬN I_icon_minitimeMon Feb 13, 2012 8:31 am

SAI LẦM VÀ SỰ HỐI HẬN
Trong cuộc sống này, có biết bao người cần chúng ta yêu thương, dành nhiều tình cảm cho họ. nhưng đã bao giờ bạn nghĩ rằng, người thân yêu nhất của bạn là ai chưa? Với mọi người, câu trả lời có thể là ông bà, cha mẹ, anh chị hay bạn bè chẳng hạn. Nhưng đối với tôi, một hình ảnh của người em gái kết nghĩa đã mãi mãi in sâu vào ký ức của tôi. Đó là một kỷ niệm mà tội ko bao giờ quên được.
Năm ấy, gia đình tôi chuyển từ vùng quê đi đền sống tại xã Nghĩa Thành này. Sau khi cuộc sống ổn định, tôi được đi học ở trường gần nhà. Sáng hôm đó là bữa học đầu tiên. Tôi đến lớp, mọi thứ với tôi thật lạ lẫm. Sau đó, được cô giáo chủ nhiệm sắp tôi ngồi với bạn Như – một người con gái dịu dàng, hiền hậu nhưng hơi yếu ớt. bạn ấy học rất tốt lại luôn hăng hái trong các công tác đoàn. Tôi thật sự ngưỡng mộ bạn ấy. và thời gian cứ lặng lẽ trôi qua, tôi và Như đã thân nhau hơn. Tôi bắt đầu quan tâm, chăm sóc cho Như nhiều hơn. Chúng tôi thường xuyên học nhóm cùng nhau, trao đổi với nhau về những vấn đề xảy ra trong cuộc sống. Trong một buổi chiều, khi đang cùng nhau xem phim đẻ thư giàn sau nhiều ngày học căng thảng, tôi đã ngỏ lời muốn được làm anh trai của Như. Vì tôi là con một trong gia đình, nên tôi cần có 1 người em gái để quan tâm chăm sóc và tâm sự những lúc buồn vui nữa…… Như không đồng ý liền, mà Như đã nói rằng: “hãy để Như suy nghĩ đã, lời đề nghị đó quá bật ngờ!”
Thời gian cứ lặng lẽ trôi qua, chúng tôi vẫn học nhóm cùng nhau , mãi đến tuần sau, tôi nhận được lá thư của Như. Tuy rằng như đã đồng ý, nhưng tôi cũng hiểu được rằng tại sao Như lại suy nghĩ lâu đến thế…………… kể tứ đó, tôi và như gắn kết với nhau nhiều hơn, chuyện vui buồn đều được chia sẽ cùng nhau. Cuộc sống cứ thế mà êm đềm trôi qua. Nào ngờ một hôm, tôi và Như cãi nhau vì chuyện học tập. Trong lúc nóng giận, tôi đã lỡ nói: “ em là một người ích kỷ, chỉ biết học cho mình”. Vì hôm đó, Như nói “thôi hôm nay tụi mình học riêng đi”. Mãi đến nhiều ngày sau tôi mới biết được, hôm đó mẹ của Như bị ốm nên không học chung được. Từ hôm đó Như ít nói chuyện với tôi.
Đến ngày 8/3, tôi nghĩ rằng nên mua hoa tặng Như thôi. Trước là để chúc mừng Như, sau là để gửi lời xin lỗi đến cô ấy. và tôi đã thực hiện điều đó. Nhưng không may, khi đang trên đường đến nhà Như với bó hoa trên tay, tôi được báo tin rằng Như đã bị tai nạn giao thông khi đang trên đường mua thuốc cho mẹ. Cô ấy đã vĩnh viễn ra đi. Lúc đó tôi chỉ muốn hét lên: “ông trời ơi! Tại sao ông lại cướp đi mạng sống của cô em gái yêu quý của tôi!”. Tôi vẫn chưa kịp nói lời xin lỗi với cô ấy. Tôi muốn thời gian qua trở lại để tôi nói rằng: “Như ơi……….anh hai xin lỗi em thật nhiều……….hãy tha lỗi cho anh….Như ơi……..sao em lại không nói với anh biết hôm đó mẹ em bị ốm…..anh thật lòng xin lỗi em……….Như ơi……. No No No
Đã hai năm trôi qua kể từ khi như ra đi, tôi vẫn không thể quên được hình ảnh ngườu em gái lúc nào cũng gọi tên mình, tâm sự cùng mình. Và tư hôm ấy tôi đã nhận ra một điều: “ Hãy trân trọng những gì mình đang có, hãy yêu thương những người xung quang mình, và đặc biệt là hãy quan tâm chăm sóc những người thân của mình. Crying or Very sad Crying or Very sad

SAI LẦM VÀ SỰ HỐI HẬN
Trang 1 trong tổng số 1 trang