599429583_cfcdf5e5b3-1" />
.:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..:Học - Học Nữa - Học Mãi - Đuổi Nghỉ:..

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Mình xa nhau rồi, phải không anh ?

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
lucanhdi_lakhiembiet_ilu

lucanhdi_lakhiembiet_ilu

Mình xa nhau rồi, phải không anh ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeTue Jan 24, 2012 6:44 pm

[size=18]
Mình đã xa nhau phải không anh ?

Ừ, thì mình đã xa nhau rồi.!!

Ừ, thì mình không còn là gì của nhau nữa.!!

Không biết từ khi nào chúng ta đã trở nên người xa lạ….Phải chăng khi em và anh phải đi vào ngã rẽ của 2 con đường….hòan tòan khác nhau.
Có lẽ vì em đã không thể mang đến cho anh niềm vui nữa rồi….
…..Có lẽ vì trái tim anh thuộc về ai khác???

E dừng lại ở đây anh nhé!

Anh cứ bước tiếp đi anh à, con đường phía trước vẫn đang chờ anh đấy. Đừng lo cho em , em sẽ ổn thôi, em không sao cả! Anh à, mình tạm thời chia tay nhau ở đay...!!

E không thể bước song song cùng anh được nữa, lại càng không thể nắm lấy bàn tay anh..

Em không biết mình sẽ bước tiếp như thế nào…khi bên e không còn anh. Có lẽ em phải dừng lại …..một chút thôi…. Chỉ đủ để em tập quen với việc tập đi một mình, tập làm tất cả chỉ có mình em….và e sẽ tập không khóc mỗi khi thiếu anh nữa. Em phải tập quên đi hơi ấm từ bàn tay anh. Em phải tập tự cười để an ủi bản thân mình….vì em biết sẽ không còn bờ vai cho em tựa mỗi khi em thấy mệt mỏi. Tập quên đi một người…. quên đi…. quên đi một nụ cười…. qên đi đôi tay nắm đôi tay…tất cả.

Em độc bước ngang nhiên qua vùng tối.
Còn gì để nhớ? Còn gì để quên?

Bảo trọng anh nhé!

Rồi sẽ có người cùng anh bước tiếp con đường phía trước. Em sẽ không bắt anh phải nhớ đến e, nhưng có thể đừng quên em được chứ ?

Hẹn một ngày đôi ta sẽ gặp lại, vì dòng đời là thế mà anh. Nó vô tình làm ta gặp nhau rồi lại vô tâm đẩy ta xa nhau… Có lẽ số phận đã sắp dặt chúng ta phải gặp nhau để rồi một ngày e phải cố tình không muốn nhớ, cám ơn tình yêu của anh.!!!!

Nhưng anh này, hôm nay…chỉ hôm nay thôi… Hãy để em được yêu anh lần nữa anh nhé. Rồi ngày mai e sẽ yêu người khác.

EM YÊU ANH !!!!

Anh có thể nói “anh yêu em” lần nữa không a?
Một lần nữa thôi, trước khi e phải quên đi lời nói này… Em yêu anh, trước đây bây giờ và cả sau này nữa.

Em yêu anh, vì thế anh cũng đừng hõi tại sao em lại không thể chấp nhận có ai khác ngòai em được tựa vào bờ vai anh, kể cả việc nắm lấy tay anh nữa.Vì em yêu anh đó, ngốc à.

Vì em yêu anh nên em không còn sự lựa chọn nào khác. Xa anh, là phương pháp cuối cùng em có thể làm.
Xa anh…để anh còn có thể tìm được 1000 khả năng khác
Xa anh…để anh không còn phải bận tâm và chăm sóc lo lắng cho e nữa.
Xa anh…để em không còn là chướng ngại vật của anh nữa.
Xa anh…để em có thể nhìn anh hạnh phúc.
Anh! Còn nhớ không? Nhớ lần em hõi anh rằng. Nếu một ngày nào đó, em bỗng nhiên biến mất khỏi tầm mắt anh.
Liệu anh có đi tìm em không ?
Anh có nhớ em nhiều không ?
Anh sẽ vẫn còn yêu em chứ ?

Anh im lặng….
Anh sẽ tìm em, anh sẽ đi đến nơi tận cùng trái đất để tìm ra em.
Anh vẫn sẽ yêu, vẫn sẽ nhớ em nhiều. Dù em có thế nào đi nữa.

E vui lắm anh àk. Mặc dù em biết là anh chỉ trả lời dù em không biết hành động anh ra sao. Nhưng chỉ cần những điều đó là do anh nói. Em cảm thấy mình là người hạnh phúc nhất quả đất này. Em yêu anh!!!

Những lời nói đó lúc trước nó là động lực khiếm em bước, nó là nguyên nhân của nụ cười.
Nhưng giờ đây nó lại là điều khiến em phải khóc…
Thôi nhé! Thế là đủ rồi.

Dặn lòng mình thôi nhé, một lần này sau cuối. Nước mắt rơi vì anh qua đêm nay sẽ thôi lăn dài

Giá như em có thể hận anh !

Tôi khắc lên đây ba dòng thơ lạnh...
...Suốt cuộc đời đau khổ và cô đơn...
...Miệng tuy cười nhưng tâm hồn rơi lệ...
...Người tôi hận cũng là....
..người tôi yêu...

Mình xa nhau rồi, phải không anh ? 2599429583_cfcdf5e5b3-1

Được sửa bởi lucanhdi_lakhiembiet_ilu ngày Fri Feb 03, 2012 5:32 pm; sửa lần 2.
lucanhdi_lakhiembiet_ilu

lucanhdi_lakhiembiet_ilu

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeTue Jan 24, 2012 6:50 pm

Giá như trái tim mình có thể nge lời một chút thì hay biết mấy Neutral ( Đồ phản chủ, tao ghét màyk )
rainy06

rainy06

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeTue Jan 24, 2012 10:03 pm

pạn đến từ ngoài vũ trụ ơi!! thật sự chính ta cũng hk pix đc rằng ta đag yêu hay đang hận ai đó!! trái tim hk phải k nghe lời ta đâu mà chính nó cũng đang tổn thương, tổn thương thật nhìu khi quyết định đi theo con đường của riêng nó!!
Thật sự thì mình cũng hk rành lắm về cái này nhưng mà cho ai đó một lời an ủi vậy:"đứng lên và đi tiếp" <3
lucanhdi_lakhiembiet_ilu

lucanhdi_lakhiembiet_ilu

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeWed Jan 25, 2012 9:18 am

Hihi. thaks pạn nhìu nha rainy... Very Happy. Tớ cũng thick mưa lắm đấy (keke). Cho hõi nhé, cậu có từg cảm thấy hận ai bao giờ hok vậy? Nếu như bạn bị một người làm tổn thương thì pạn....sẽ như thế nào? Giả sử thôi nhé.
rainy06

rainy06

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeWed Jan 25, 2012 9:19 pm

uhm...
câu hỏi là giả sử nên chỉ trả lời dạng giả thiết thôi nhazzz^^!
thật sự thì rainy chưa bao giờ có cảm giác hận một người nào cả nên hk hiểu rõ lắm về cái cảm giác đó!! Nhưng mà đã từng bị ai đó làm tổn thương!!
Cảm giác pị ai đó làm tổn thương thật sự là rất đau, nhưng không đến nổi phải hận người đó đâu vì quá khứ thật sự là rất đẹp!!
pị người khác làm tổn thương thì đầu tiên là sẽ khóc, tất nhiên, con gái mà!! sẽ buồn, sẽ thất vọng nhưng vẫn phải tiếp tục cuộc sống của mình thôi (ví dụ như vẫn phải học pài ngày mai vì thầy cô đâu có cho mình hk học thuộc pài vì lí do thất tình đâu nek^^!) tiếp tục đi tìm một nữa thật sự là của mình, đâu có pỏ cuộc dễ dàng như vậy đc!! đúng hk nè!!
Rainy thích ngồi một mình, nhìn về nơi đông người, lúc đó sẽ có nhiều thứ để nghĩ đến hơn cái thứ tình cảm đã chỉ còn tồn tại ở dạng kí ức và quá khứ kia, mặc dù những lúc cô đơn sẽ vẫn rất buồn và rất đau nhưng mà đó là điều hk tránh khỏi được rồi, là tự suy nghĩ của chính cậu phải mạnh mẽ lên thoy!! cố lên nhé (>.-) .
kurock27

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeSun Jan 29, 2012 9:02 am

tại sao ông trời sinh ra 2 chữ tình yêu mà lai còn sinh ra thêm 2 chữ chia tay để rồi phải nhận lấy 2 chữ đau khỗ!!!!
lucanhdi_lakhiembiet_ilu

lucanhdi_lakhiembiet_ilu

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeMon Jan 30, 2012 8:41 pm

Câu hõi này có lẽ sẽ khó mà tìm ra câu tl đók pạn. Quy luật c/s đã là vậy rồi. ta có mún thay đổi cũng chg đk, chi bằng hòan thiện nó hơn. Chia tay? hok hẳn là vì hết iu. Hok chừng c/t chỉ vì quá yêu đấy. Vì quá yêu nên muốn người đó đk hạnh phúc hơn... Nên mình sẽ để người đó tự do... Mình nói vậy đúg hk ? Mình có nge người nói rằng " Chia tay là để ta tập cách yêu ai đó bao dung hơn đấy chứ", nên vì thế nhưg người đag thất tình và đã thất tình (trong đó có mình hok ta? ) hãy đứg lên. Chia tay nào phải là kết thúc ? Ta pải bắt đầu từ nhữg thứ đau khổ nhất để đến đk cái mục đích cuối cùng... Mình tin tình yêu sẽ lại dẫn đưa lối ta về bên nhau thôi.... hix Crying or Very sad
Admin.TrieuTuan
Admin
Admin.TrieuTuan

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeSat Feb 11, 2012 9:08 am

kurock27 đã viết:
tại sao ông trời sinh ra 2 chữ tình yêu mà lai còn sinh ra thêm 2 chữ chia tay để rồi phải nhận lấy 2 chữ đau khỗ!!!!
Nói hay lắm.. Như z để chúng ta nhận ra.. Trên đời này chẳg cóa jì là vỹh cửu..
https://hocsinhngoquyen.forumvi.com
dinhchuong

dinhchuong

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitimeSun Feb 12, 2012 10:21 am

like chính xác trên đời k có gì là forever....lâu ui k ghé forum ghé lại thấy cũng còn nhộn nhịp hơn hồi xưa
http://hocsinh10a5.tk
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình xa nhau rồi, phải không anh ?   Mình xa nhau rồi, phải không anh ? I_icon_minitime

Mình xa nhau rồi, phải không anh ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang