.:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Chào mừng các bạn đến với .:Diễn đàn Trường THPT Ngô Quyền - BRVT:.
Mời các bạn đăng ký để cùng nhau chia sẻ...
Cảm ơn!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..:Học - Học Nữa - Học Mãi - Đuổi Nghỉ:..

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

...tim ơi hãy ngủ yên...

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
lucanhdi_lakhiembiet_ilu

lucanhdi_lakhiembiet_ilu

...tim ơi hãy ngủ yên... Empty
Bài gửiTiêu đề: ...tim ơi hãy ngủ yên...   ...tim ơi hãy ngủ yên... I_icon_minitimeMon Oct 24, 2011 10:10 am

Một vì sao, hai vì sao…..hnay trời đẹp quák. Hok bik anh có bik hok? Đẹp thật đấy, lung linh thật anh nhỉ. Đã lâu lắm rồi kể từ lúc ta c/t cho đến giờ. Em mới thấy một ngày thật bình yên… Hnay gió lạnh lắm anh àk, trong trái tim em như đag đóng băng lại. Các phân tử hồng cầu trong cơ thể em cũng bắt đầu run lên…vì lạnh…vì gió…vì anh… Lại nhớ anh nữa rồi. Chán thật….đã nói là sẽ quên mà, đã nói sẽ từ bỏ mà…đã nói sẽ buông tay màk….nhưng tại sao….em lại chẳng thể làm đk như lời em nói….vẫn thói quen cầm điện thoại, chỉ để chờ một dòng tn từ một người, chờ một cuộc đt từ số máy quen thuộc… Nhưng…màn hình nên đt vẫn hok có gì. Hok tn. Hok cuộc gọi nhỡ… [một tích tắc…nhói…]Nhìn những ngôi sao trên cao kia…em lại gen tị. E hok bik từ lúc nào mà mình trở nên như vậy. Gen tị cả vs những cái ở tận xa xăm. Nhưng em cũng đồng cảm cho nó lắm. Nó chỉ có thể nhìn thấy nhau.. nhưng lại chẳng ở cạnh nhau đk. Hok cánh gần nhất của nó là cả mấy vạn mấy ngàn trùng…tuy gần mà xa…cũng như em và anh vậy. Đứng cạnh anh bây giờ….e cảm thấy mình như vô hình đối với anh…. Tâm trạng a bây giờ cũng chẳng từ ngữ nào tả chính xác được.. đau cũng có, hận cũng có, pùn cũng có….đủ cả anh àk…
e ghÉt a...e hẬn a...lắm
Nhưng e cũng rất yêu a...và nhớ a nhìu... Hok ngờ 2 chữ ct thôi mà đã lấy đi bao nhiu là nước mắt…

Cứ như xưa…
Mỗi khi chờ a… nghe những khúc nhạc… thì làm sao biết bắt đầu bằng âm điệu nào
Mỗi khi nhớ a… đọc lại tin nhắn… thì làm sao biết bắt đầu từ dòng chữ nào…?
Giờ cũng vậy…
Khi đã xa a… viết vào nhật kí… thì làm sao biết bắt đầu ở đau đớn nào…?

Chẳng biết nên quên hay gắng nhớ
...Vì quên… làm sao quên
Mà cứ nhớ… nhớ để càng đau!
“...Để yêu một người chỉ cần trong tích tắc
Để quên một người… cả đời cũng chẳng thể quên…”
Chẳng biết nên cười hay nên khóc…
Vì khóc… quá yếu đuối….
Mà cười… dối lòng thôi!
Chẳng biết nên buồn hay hạnh phúc…
Vì buồn… nào đáng chi… mình sẽ tìm được những con người mới...
...Xứng đáng để ta trao trọn vẹn tình cảm của mình…nhưng liệu trong tim em còn có thể đủ cam đảm để yêu một người nữa hok… Liệu có thể yêu một lần nữa khi niềm tin kia đã nhạt nhòa…

Có người nói rằng em thật ngu ngốc khi đã yêu anh?
Em suy nghĩ…
Rồi lại bùn…
Rồi lại khóc….
Tự cười vs những nỗi bùn. Có lẽ ngta nói đúng. Liệu e yêu anh phải chăng là sai lầm?
Có phải là sai lầm hok anh? Khi tình yêu của e dành cho anh thì quá nhìu, còn tình cảm màk anh dành cho em lại quá ít….
Mệt mỏi quá, thế giới này đối vs ta sao lại trở nên vô nghĩa từ khi nào? Khi trái tim giờ đây hok chung một nhịp đập… Rõ ràng đã quên rồi mà nhỉ.Rõ ràng đã cho vào hộp và cất kĩ rồi mà.Sao h lại hiện ngay trước mắt.Đã hứa sẽ cố quên.Mà sao long vẫn nhớ.Đã bảo không thuộc về ta.Mà sao cứ vương vấn làm chi.Mệt!!! Lí trí ơi, ngươi ở đâu mất rồi. Tại sao ngươi lại để cho trái tim bạn ngươi đau khổ hòai thế ?
Thôi nhé…Lần này là lần cuối rùi nhé.Không nhớ nữa không khóc nữa..Nhớ vậy đủ rồi.Khóc vậy là quá nhiều rồi…. Dừng lại đi, nước mắt đừng rơi nữa, tim ơi hãy ngủ yên….

Bây giờ trong lòng người ta, mình chẳng còn là quan trọng nữa? Chẳg còn là cuộc sống của người ta nữa? Chẳng còn là mặt trời hay vì sao mà người ta đã từng nói. Giờ đây ta vs người chỉ là bạn hoặc tệ hơn chẳng là gì hết-người dưng. Chợt nhân ra lời nói ngày xưa chỉ là gió… Tôi đã từng mong người sẽ là của tôi mãi mãi. Nhưng ngta theo đuổi những cơn gió tự do, chẳng phải vì nó luôn vứt qua rồi vĩnh viễn ra đi đây sao? Vậy thì tôi tham lam quá để làm gì…??? Anh là gió…gió vô hình…tôi hok có khả năng giữ gió lại. Thôi thì tôi trả lại tự do cho người…tôi hok làm vướn bận cuộc sống của người nữa….
Ct nào pải là kết thúc, ct là để tập yêu ai đó bảo dung hơn đấy chứ….
Ct là học cáh để mình có thể giử lấy hạnh phúc, trọn vẹn hơn.
Ct là học cách chấp nhận những đìu pủ pàng nhất trong tình yêu mà
Ct là để người mình yêu đk hạnh phúc… Hạnh phúc chẳng pải là khi người mình iu đk hạnh phúc s ?
Mất đi 1 ai đó ko có nghĩa là mất đi cả thế giới, thế giới của chính mình với vẹn nguyên 7 tỉ con người đang tồn tại cùng ta. Rồi một ngày ta cũng sẽ tìm đk, một nửa của ta để ráp lại trái tim hòan hảo. Hok vết nứt….
Các bạn àk, ct thì ai mà hok bùn. Nhưng nó chỉ là cảm xúc tạm thời, nó chẳng thể và hok đk tồn tại cùng ta mãi mãi,hãy cứ đơn giản nghĩ rằng. “Người đó vốn dĩ sinh ra hok thuộc về ta...” Hãy đi tìm một tình yêu mới, xứng đáng hơn để ta trao trọn cả trái tim mình. Nhưng cũng đừng cả tin, cũng đừng quá tin vào những lời hứa, lời thề…hãy giử một nửa để đầu óc luôn đk tỉnh táo….để trái tim sẽ hok bị đau một lần nữa khi tình yêu quay lưng….một lần là quá đủ....

Tim ơi hãy ngủ yên
Vì yêu là sẽ nhớ
Và xin lòng đừng nhớ
Vì nhớ là sẽ yêu
tyty_kute

Bài gửiTiêu đề: Re: ...tim ơi hãy ngủ yên...   ...tim ơi hãy ngủ yên... I_icon_minitimeThu Nov 10, 2011 10:12 pm

Hay w3n dj nkug zj k dag nko.
D3 nk0 tkat nkju nkug kj nj3m kh0 w3n!
Nkug pk ckug ta k0a tk3 w3n dk hay k nkj????????>_<
dinhchuong

dinhchuong

Bài gửiTiêu đề: Re: ...tim ơi hãy ngủ yên...   ...tim ơi hãy ngủ yên... I_icon_minitimeFri Nov 11, 2011 10:07 am

đã bít quên là sẽ nhớ nên dặn lòng cố nhớ sẽ được quên......hihi ^^
http://hocsinh10a5.tk
nhoxquy

nhoxquy

Bài gửiTiêu đề: Re: ...tim ơi hãy ngủ yên...   ...tim ơi hãy ngủ yên... I_icon_minitimeFri Nov 11, 2011 7:43 pm

Tim ơi tỉnh dậy đi ! tỉnh dậy và nhìn vào bầu trời ngôi sao đó ngay trước mắt vậy mà chẳng bao giờ có thể chạm vào được. Chỉ được nhìn mà thôi bởi vì ngôi sao đó sẽ bên cạnh một ngôi sao khác

Ai nói với bạn rằng trong những ngôi sao đó không có 1 ngôi sao nào khác bên cạnh ? Cái bạn thấy là khoảng cách thật hẹp giữa 2 ngôi sao mà bạn đang thấy mà thôi, biết đâu có 1 ngôi sao bên cạnh ngôi sao mà bạn đang thấy đó mà bạn không thể thấy ?

Vũ trụ là vô tận, nhưng khi nhìn từ mặt đất lên trời ta chỉ thấy được một mản nhỏ của vũ trụ mà thôi, sao ta có thể biết hết được chứ ? cũng như ta chỉ nhìn thấy được một mặt hai mặt của xã hội mà thôi làm sao ta có thể thẫm thấu hết mọi sự đời trên thế gian này ? Chẳng có gì có thể tồn tại đơn độc được cả. Cố gắng mà bước tiếp và đừng bao giờ nghĩ rằng mình rất cô độc
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ...tim ơi hãy ngủ yên...   ...tim ơi hãy ngủ yên... I_icon_minitime

...tim ơi hãy ngủ yên...
Trang 1 trong tổng số 1 trang